Vấn đề này tôi gặp từ lúc bắt đầu tải main MUSaigon để chơi bên sv Quyền Lực. Trong quá trình chơi gặp rất nhiều lỗi, mong BQT sớm khắc phục, hoặc ko thể khắc phục đc thì đưa ra lời giải thích thỏa đáng.

1/ Main thường xuyên bị stopped working. Tôi chơi 2 máy, và thường xuyên bị lỗi này, đang yên đang lành, đi train cũng như săn boss, đi sự kiện cũng như đứng im, đều bị dính. Nhiều lúc đang đi gaion, đang đứng chờ đánh cổng, main stopped working, và thế là xong.

2/ Tình trạng disconnect: Tôi có acc Elf, phải nói là đã biết mốc bug agi nên ko bao giờ tăng trong khoảng đó, vẫn bị disconnect thường xuyền. Acc Summoner cũng tương tự, đang train ngon lành, disconnect bay hẳn ra ngoài ko rõ nguyên do (bay hẳn ra ngoài chứ k phải "Ngắt kết nối với máy chủ")

3/ Tình trạng lag cổng thành BC: Tôi thường xuyên đi BC cho acc phụ lên lv nhanh. Đủ quái vật và cổng thành ko sập, hoặc sập 1 nửa, hoặc sập còn kênh 1 chút, ko thể đi vào được. Mong BQT fix lỗi này.

4/ Tình trạng lag quái ở Gaion, đặc biệt ở Gaion chủ nhật. Tôi đi 6 lần gaion chủ nhật, dính 4 lần chỉ còn 1 quái và không thể tìm đâu ra, hoặc lỗi đánh cổng ko ra damage. Đành bỏ phí 4 lượt không thể làm gì được, mặc dù có đi ngược lại từ đầu, làm đủ các kiểu vẫn không được.

Máy tôi Core i5, ram 6Gb, nên chuyện main bị stopped do máy yếu đã là ko thể.

Mong BQT khắc phục, hoặc đưa ra hướng khắc phục cho tôi, hoặc đưa ra lời giải thích hợp lý.

Chúc vui vẻ và thành công.

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục: